ਮੁਰਗੇ ਨੂੰ ਹੋਈ 8 ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੀ ਸਜਾ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ ਪੜ੍ਹ ਤੁਹਾਡੇ ਵੀ ਹੋਸ਼ ਉਡ ਜਾਣਗੇ !

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ, ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਮੁਰਗੀ ਦੀ ਲੜਾਈ ਨੂੰ ਅ ਪ ਰਾ ਧ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।ਇਸਦੇ ਲਈ ਇੱਕ ਸਾਲ ਤੱਕ ਦੀ ਕੈਦ ਜਾ 500 ਰੁਪਏ ਦਾ ਜੁਰਮਾਨਾ ਵੀ ਲੱਗ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕੁਝ ਮ ਹੀ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਮੁਰਗੀਆਂ ਨੂੰ ਲਗਭਗ ਦੋ ਦਰਜਨ ਲੋਕਾਂ ਸਮੇਤ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਸਾਰੇ ਵਿ ਅ ਕ ਤੀ ਤਾਂ ਜਮਾਨਤ ਤੇ ਛੁਟ ਗਏ।

ਪਰ ਮੁਰਗੇ ਕੇਸ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਦੀ ਹੈਸੀਅਤ ਨਾਲ ਪੁ ਲਿ ਸ ਦੇ ਕੋਲ ਹੀ ਰਹਿ ਗਏ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਮਾਲਕਾਨਾ ਹੱਕ ਦੀ ਦਾਅਵੇਦਾਰੀ ਕਿਸੇ ਨੇ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਅ ਦਾ ਲ ਤ ਮੁਰਗੀਆਂ ਉੱਤੇ ਕੋਈ ਫੈਸਲਾ ਨਹੀਂ ਸੁਣਾਂਦੀ, ਉਦੋ ਤੱਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਦੇਖ-ਭਾਲ ਦੀ ਜਿੰ ਮੇ ਵਾ ਰੀ ਥਾਣੇ ਦੀ ਹੈ।

ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਉੱਤੇ ਬੀਤੇ ਦਿਨੀਂ ਘੋਟਕੀ ਦੇ ਸਥਾਨਕ ਨਿਵਾਸੀ ਜ਼ਫਰ ਮੀ ਰਾ ਨੀ ਨੇ ਸਿਵਲ ਜੱਜ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਹੇ ਮੁਰਗੇ ਉਸਨੂੰ ਦਿੱ ਤੇ ਜਾਣ,ਜਿਸਦੇ ਬਾਅਦ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਮੁਰਗੇ ਛੱਡਣ ਦਾ ਹੁ ਕ ਮ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਮਾਲਕ ਨੂੰ ਦੇਣ ਦਾ ਆ ਦੇ ਸ਼ ਦਿੱਤਾ।

ਅਪੀਲਕਰਤਾ ਨੇ ਦਲੀਲ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਕਿਸੇ ਕੰਮ ਕਾ ਰ ਨ ਉਹ ਕਰਾਚੀ ਵਿੱਚ ਸੀ,ਇਸ ਲਈ ਮੁਰਗਿਆਂ ਦੇ ਮਾਲਕ ਹੋਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੇ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਮੁਰਗਿਆਂ ਨੂੰ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਸ ਥਾ ਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ।

ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਲੱਤਾਂ ਰਸੀ ਨਾਲ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਰੱ ਖੀ ਆਂ ਹੋਈਆਂ ਸਨ। ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹਿਣ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ ਜੇ ਅੱਗੇ ਤੋ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਜਾਣਕਾਰੀਆਂ ਲੈ ਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਲਾਇਕ ਕਰੋ ਤਾ ਜੋ ਹਰ ਜਾ ਣ ਕਾ ਰੀ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਦੀ ਹੋ ਸਕੇ।

About admin

Check Also

ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਬਾਜਾਰ ਜਿੱਥੇ ਦੁਲਹਨਾਂ ਨੂੰ ਵੇਚਿਆ ਤੇ ਖਰੀਦਿਆ ਜਾਂਦਾ ਦੇਖੋ !

ਬੁਲਗੇਰੀਆ ਦੇ ਇੱਕ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਦੁਲਹਨਾਂ ਨੂੰ ਖਰੀਦਣ ਦਾ ਇੱਕ ਬ ਜ਼ਾ ਰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *